

SHERIA YA FEDHA ZA SERIKALI ZA MITAA

(SURA 290)

SHERIA NDOGO

Zimetungwa chini ya kifungu cha 7 (1) na 16 (1)

**SHERIA NDOGO ZA (ADA NA USHURU) ZA HALMASHAURI YA WILAYA YA
MKURANGA 2018**

- | | | |
|-----------------------------------|----|--|
| <i>Jina na mwanzo wa kutumika</i> | 1. | Sheria Ndogo hizi zitajulikana kama Sheria Ndogo za (Ada na Ushuru) za Halmashauri ya Wilaya ya Mkuranga za mwaka 2018 na zitaanza kutumika baada ya kutangazwa kwenye Gazeti la Serikali. |
| <i>Matumizi</i> | 2. | Sheria Ndogo hizi zitatumika katika eneo lote la Halmashauri ya Wilaya ya Mkuranga. |
| <i>Tafsiri</i> | 3. | <p>Katika Sheria Ndogo hizi isipokuwa pale itakapoelezwa vinginevyo;</p> <p>“Ada na Ushuru” maana yake ni malipo yanayolipwa kwa Halmashauri au wakala wake kwa ajili ya huduma, vibali, au leseni mbalimbali zitolewazo na Halmashauri;</p> <p>“Afisa Mwidhiniwa” Maana yake ni Afisa yeyote wa Halmashauri aliyeteuliwa na Mkurugenzi kusimamia utekelezaji wa Sheria Ndogo hizi.</p> <p>“Chombo cha usafiri” maana yake ni chombo chochote kinachotumika kusafirishia mtu,watu au mizigo kutoka sehemu moja kwenda sehemu nyingine isipokuwa mkokoteni au wanyama wanaotumika kama kusafirisha watu au mizigo.</p> <p>“Halmashauri” Maana yake ni Halmashauri ya Wilaya ya Mkuranga.</p> <p>“Kibali” maana yake ni idhini au ruhusa ya maandishi inayotolewa na Halmashauri.</p> <p>Kituo cha mabasi” maana yake ni eneo maalum lililotengwa na Halmashauri kwa madhumuni ya kupakia na kuteremshia abiria na mizigo.</p> <p>“Madini ya Ujenzi” maana yake ni mawe, kokoto, tarazo, udongo, kifusi, mchanga na chokaa.</p> |

TANGAZO LA SERIKALI NA.162 la tarehe 27/04/2018 (inaendelea)

“Machinjio” maana yake ni sehemu iliyotengwa na Halmashauri kwa ajili ya kuchinjia wanyama na kuanika ngozi.

“Mkurugenzi” Maana yake ni Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya Mkuranga na ni pamoja na Afisa yeyote atakayeteuliwa kukaimu nafasi ya Mkurugenzi.

“Utamaduni” maana yake ni sanaa za maonyesho, sanaa za ufundi, muziki wa asili, michezo, muziki wa dansi, video, muziki wa taarabu, maonyesho ya sinema, mazingaombwe, tiba za jadi na matumizi ya viwanja vya michezo.

“Usajiri wa vyombo vya usafiri” maana yake ni utaratibu utakaowekwa na Halmashauri wa kuorodhesha idadi ya vyombo vya usafiri vinavyofanya biashara ndani ya eneo la Halmashauri.

Wakala” maana yake ni Mtu, Taasisi, Kampuni au asasi yoyote iliyoteuliwa na Halmashauri kukusanya mapato kwa niaba ya Halmashauri chini ya kifungu cha 31 cha Sheria ya Fedha ya Serikali za Mitaa.

- Ada na Ushuru* 4. (1). Halmashauri itaanzisha na kutoza Ada na Ushuru kwa huduma na shughuli mbalimbali kama zilivyoonyeshwa kwenye Jedwali la kwanza la Sheria Ndogo hizi.
- (2). Ushuru utakaotozwa chini ya Sheria Ndogo hizi unapaswa kulipwa kabla ya huduma kutolewa.
- (3). Huduma zitakazotozwa Ada na Ushuru katika Sheria Ndogo hizi ni:-
- a) Ushuru wa mifugo iliyouzwa mnadani;
 - b) Ushuru wa machinjio na ukaguzi wa nyama;
 - c) Huduma ya tiba za asili na uuzaji wa dawa za jadi;
 - d) Vibali vya sanaa burudani na michezo;
 - e) Ushuru wa kuegesha magari katika magulio na masoko ya minada;
 - f) Ushuru katika masoko na magulio;
 - g) Ushuru wa Mazao ya misitu;
 - h) Ushuru wa Mazao ya kilimo;
 - i) Madini ya ujenzi;

TANGAZO LA SERIKALI NA.162 la tarehe 27/04/2018 (inaendelea)

- j) Usajiri wa vyombo vya usafiri;
- k) Ukaguzi wa kiafya;
- l) Vibali vya ujenzi;
- m) Ushuru wa kituo cha mabasi;
- n) Ushuru mwingine;

- Wajibu wa kulipa Ada na Ushuru* 5. (1) Itakuwa ni wajibu wa kila mtu anayestahili kulipa Ada au Ushuru kulipa Ada au Ushuru kama ilivyoelekezwa kwenye jedwali la Sheria Ndogo hizi.
- (2) Itakuwa ni wajibu wa kila mtu anayetakiwa kulipa Ada na Ushuru kuwa kuhakikisha anapewa stakabadhi kwa malipo aliyoyafanya.
- Msamaha wa kodi* 6. Mtu yeyote ambaye atakuwa anafanya shughuli zilizo rodheshwa katika jedwali la Sheria Ndogo hizi atasamehewa Ada na Ushuru iwapo shughuli ambayo atakuwa anaifanya itakuwa si ya faida hata hivyo shughuli hiyo itatakiwa itambulike kisheria kama ni shughuli isiyo na faida kutokana na usajili au kibali cha taasisi au shughuli ya mtu huyo.
- Shughuli kutokuwa ya faida* 7. Bila kuathiri kifungu cha 6 cha Sheria Ndogo hizi, shughuli itakayosamehewa kulipa Ada na Ushuru kwa kigezo cha kutokuwa ya faida itatakiwa itambulike kutokana na usajili au kibali cha shughuli hiyo.
- Wajibu wa Afisa Mwidhiniwa* 8. Afisa Mwidhiniwa atakuwa na mamlaka ya kufanya ukaguzi kwa shughuli yoyote iliyotajwa na Sheria Ndogo hizi kwa lengo la kuona kama Sheria Ndogo hizi zinatekelezwa.
- Mamlaka ya Mkurugenzi* 9. Mkurugenzi atakuwa na mamlaka ya kudai Ada na Ushuru ndani ya siku 14 iwapo ada au ushuru huo utakua haujalipwa katika muda uliokubaliwa na kama mdaiwa hatalipa ndani ya siku hizo, Mkurugenzi atadai ushuru huo kwa njia ya mahamaka.
- Uteuzi wa Wakala* 10. Halmashauri inaweza kumteua kwa maandishi mtu yeyote, Taasisi au Kampuni kuwa wakala wa kukusanya Ushuru kwa niaba ya Halmashauri.
- Wajibu wa Wakala* 11. Wakala atakayeteuliwa chini ya kifungu cha 10 cha Sheria Ndogo hizi atakuwa na wajibu wa:
- (a) kutoa taarifa ya maandishi juu ya majina au orodha ya watu wanaotakiwa kutozwa ushuru au ada ndani ya eneo au sehemu ya eneo ambapo ameteuliwa kukusanya ushuru.
 - (b) kukusanya na kupokea ada na ushuru kutoka kwa kila mtu anayedaiwa ada na ushuru chini ya Sheria Ndogo hizi.

*Makosa kwa
Wakala*

- (c) kuwasilisha pesa alizokusanya kwa Halmashauri kwa mujibu wa mkataba;
- (d) kuwasilisha kwa Halmashauri taarifa ya jina la mtu yeyote atakayeshindwa kulipa kiasi cha deni analodaiwa kwa ajili ya ada au ushuru wowote aliotozwa chini ya Sheria Ndogo hizi

12. Wakala yeyote aliyeteuliwa atakuwa ametenda kosa chini ya Sheria Ndogo hizi ikiwa:

- a) atashindwa kuwasilisha Halmashauri fedha za Ada au Ushuru alizokusanya;
- b) atamtoza mtu yeyote kiasi cha Ada au Ushuru zaidi ya kile kilichowekwa chini ya Sheria Ndogo hizi;
- c) atatoa taarifa za uongo kwa mdomo au kwa maandishi juu ya idadi ya walipa ushuru au kiasi cha ada au ushuru alichokusanya au alichopokea; au
- d) atashindwa kutekeleza wajibu kama wakala chini ya Sheria Ndogo hizi;

Makosa

13. Itakuwa ni kosa kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi endapo mtu yeyote:-

- a) atashindwa, atadharau, au atakataa kulipa Ada au Ushuru au kutekeleza agizo lolote alilopewa na Halmashauri kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi;
- b) atamshawishi mtu au kundi la watu kukataa au kukwepa kulipa Ada na Ushuru;
- c) atamzuia kwa namna yeyote ile Afisa Mwidhiniwa kutekeleza majukumu yake kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi;
- d) atatumia nyaraka za kughushi kwa nia ya kujipatia manufaa yatokanayo na ukusanyaji wa Ada na Ushuru ndani ya Halmashauri;
- e) atashindwa au atatoa taarifa za uongo kwa Halmashauri au Wakala kuhusu bidhaa au mali zinazotakiwa kulipiwa ada au ushuru, au atashindwa kutoa taarifa zinazotakiwa na Halmashauri;
- f) atashindwa kutunza Kumbukumbu sahihi, za malipo ya ada au ushuru;

Adhabu

- Kufifilisha kosa*
14. Mtu yeyote atakayekwenda kinyume na masharti ya Sheria Ndogo hizi atakuwa ametenda kosa na akipatikana na hatia atatozwa faini isiyopungua shilingi laki mbili (200,000/=) na isiyozidi shilingi milioni moja (1,000,000/=) au kifungo kisichopungua miezi kumi na mbili (12) na kisichozidi miaka miwili (2) au adhabu zote mbili kwa pamoja yaani faini na kifungo.
- Kufutwa kwa Sheria Ndogo GN 366/2010*
15. Mkurugenzi anaweza kumtoa mtu yeyote faini isiyopungua shilingi laki mbili (200,000/=) na isiyozidi shilingi laki tano (500,000/=) iwapo mkosaji atakiri kosa kwa hiari yake kwa maandishi na kukubali kutekeleza wajibu wake pamoja na kulipa faini anayodaiwa kwa kujaza fomu maalum kama ilivyoelekezwa katika jedwali la pili la Sheria Ndogo hizi.
16. Sheria Ndogo za (Ada na Ushuru) za Halmashauri ya Wilaya ya Mkuranga GN. Na 366/ 2010 zinafutwa.

JEDWALI LA KWANZA

Limetungwa chini ya kifungu cha 4 (1)

SEHEMU I USHURU WA MIFUGO ILIYOUNZWA (MNADANI)

| AINA YA MFUGO | KIWANGO |
|-----------------------|------------------------------|
| (i) Ngo'mbe | Shilingi 5000 kwa kila mmoja |
| (ii) Mbuzi/Kondoo | Shilingi 1500 kwa kila mmoja |
| (iii) Nguruwe | Shilingi 3000 kwa kila mmoja |
| (iv) kuku /kanga/bata | Shilingi 300 kwa kila mmoja |

SEHEMU YA II USHURU WA MACHINJIO NA UKAGUZI WA NYAMA

| Na | AINA MFUGO | USHURU WA MACHINJIO (Tshs) | ADA YA UKAGUZI WA NYAMA (Tsh) |
|-----------|-------------------|-----------------------------------|--------------------------------------|
| 1 | Ngo'mbe | 4000/= kila mmoja | 2000/= kila mmoja |
| 2 | Mbuzi/Kondoo | 1000/= Kila mmoja | 1000/= kila mmoja |
| 3 | Nguruwe | 4000/= kila mmoja | 2000/= kila mmoja |
| | | | |

SEHEMU III

USHURU KWA WATOAJI HUDUMA YA TIBA ASILI NA WAUZAJI WA DAWA ZA JADI

| Na | KIBALI KWA MTOA HUDUMA | ADA KWA MWAKA Tshs |
|-----------|--------------------------------|---------------------------|
| 1 | Waganga wa jadi | 35,000/= |
| 2 | Taasisi | 35,000/= |
| 3 | Wauzaji wa dawa za asili/jadi | 35,000/= |
| 4 | Kibali cha kuuza dawa za asili | 20,000/= KWA SIKU |

SEHEMU IV

USHURU WA VIBALI VYA SANAA, BURUDANI NA MICHEZO

| Na | AINA YA BURUDANI, SANAA, MICHEZO | ADA KWA SIKU Tshs |
|-----------|--|--|
| 1 | Muziki, sanaa za maonyesho, ngumi na mazingaombwe | 20,000/= kwa siku |
| 2 | Ngoma au Sherehe nyumbani | 10,000/= kwa siku |
| 3 | Huduma za kazi za sanaa kwenye kumbi zinazokidhi vigezo | 30,000/= kwa siku |
| 4 | Kibali cha michezo mbalimbali kama vile snuka, pool table, na fete | 60,000/= kwa mwaka |
| 5 | Kibali cha kuuza au kukodisha kanda za filamu au kazi nyingine za sanaa. | 40,000/=kwa mwaka |
| 6 | Kibali cha kutoa huduma ya tiba asilia na tiba mbadala. | 30,000/=kwa tukio |
| 7 | Usajili wa vikundi vya sanaa na utamaduni. | 25% ya malipo ya BASATA |
| 8 | Kibali cha kutengeneza au kurekodi kazi za sanaa. | 40,000/= kwa tukio |
| 9 | Kibali cha kutembelea maeneo ya kihistoria na kufanya utalii wa kiutamaduni. | 10,000/=kwa tukio (Watalii wa ndani) 20,000/=kwa tukio (Watalii wa Nje) |
| 10 | Kibali cha filamu na picha jengefu. | 60,000/= kwa mwaka |
| 11 | Utafiti wa kimafunzo. | 2,000/=kwa Mtanzania 100,000/=kwa mtu toka nje ya nchi |

SEHEMU V

USHURU WA KUEGESHA MAGARI YANAYOINGIA KATIKA MAGULIO, MASOKO NA MINADA

| Na | AINA YA MAGARI | USHURU KWA SIKU TSH. |
|-----------|--|-----------------------------|
| 1 | Magari madogo (hiace | 1500/= |
| 2 | Taxi | 1000/= |
| 3 | Pikipiki | 500/= |
| 4 | Magari binafsi yasiyo ya biashara | 500/= |
| 5 | Gari dogo la mizigo (lori au pick- up chini ya tani 7) | 2,000/= |
| 6 | Gari kubwa la mizigo zaidi ya tani 7 | 2,500/= |

SEHEMU VI

USHURU KATIKA MASOKO NA MAGULIO

| NA | AINA YA BIAHARA | USHURU |
|-----------|--------------------------------|------------------|
| 1 | Biashara ya nguo za mitumba | 1,000/= Kwa siku |
| 2 | Biashara ya nguo za madukani | 1,000/= Kwa siku |
| 3 | Biashara ya viatu vya mitumba | 1,000/= Kwa siku |
| 4 | Biashara ya mama lishe | 1,000/= Kwa siku |
| 5 | Biashara ya vileo | 2,000/= Kwa siku |
| 6 | Biashara ya kuchoma nyama | 2,000/= Kwa siku |
| 7 | Michezo mbalimbali katika soko | 2,000/= Kwa siku |
| 8 | Biashara za bidhaa za urembo | 1,000/= Kwa siku |
| 9 | Biashara ya vyombo vya ndani | 1,000/= Kwa siku |
| 10 | Biashara ya samaki mbalimbali | 1,000/= Kwa siku |
| 11 | Biashara nyingine | 1,000/= Kwa siku |
| 12 | | |

SEHEMU VII

USHURU MAZAO YA MISITU

| NA | AINA | KIWANGO (TSH.) |
|-----------|-------------------------------------|--------------------------------|
| 1 | MKAA | 5% ya bei ya mauzo ya shambani |
| 2 | MBAO | 5% ya bei ya mauzo ya shambani |
| 3 | KUNI | 5% ya bei ya mauzo ya shambani |
| 4 | NGUZO | 5% ya bei ya mauzo ya shambani |
| 5 | GOGO | 5% ya bei ya mauzo ya shambani |
| 6 | FITO | 5% ya bei ya mauzo ya shambani |
| 7 | Asali | 5% ya bei ya mauzo ya shambani |
| 8 | Nta | 5% ya bei ya mauzo ya shambani |
| 9 | Kibali cha kukata mti au kuvuna mti | 10% ya thamani au bei ya mti |
| 10 | Mazao mengine ya misitu | 5% ya thamani ya zao |

SEHEMU YA VIII

USHURU MAZAO YA KILIMO

| NA | AINA | KIWANGO (TSH.) |
|----|---------------|------------------------|
| 1 | Mpunga | 3% ya bei ya kununulia |
| 2 | Maharage | 3% ya bei ya kununulia |
| 3 | Mahindi | 3% ya bei ya kununulia |
| 4 | Ufuta | 3% ya bei ya kununulia |
| 5 | Matikiti | 3% ya bei ya kununulia |
| 6 | Mtama | 3% ya bei ya kununulia |
| 7 | Mazao mengine | 3% ya bei ya kununulia |
| 8 | Korosho | 3% ya bei ya kununulia |
| 9 | Nazi | 3% ya bei ya kununulia |
| 10 | Muhogo | 3% ya bei ya kununulia |

SEHEMU IX

ADA /USHURU WA MADINI YA UJENZI

| NA | AINA | KIWANGO (TSH.) |
|----|--|---|
| 1 | Maombi ya kibali cha kumiliki eneo la kuchimba madini ujenzi | (1) Mchanga 8,000,000.00 (2) Kokoto 1,000,000.00 (3) Udongo/kifusi 1,000,000.00 |
| 2 | Ushuru kwa madini yafuatayo: | |
| | (a) Tarazo | 3,000/= kwa tani |
| | (b) Mawe | 3,000/= kwa tani |
| | (c) Moramu | 2,000/= kwa tani |
| | (d) Kokoto | 3,000/= kwa tani |
| | (e) Udongo /kifusi | 1,000/= kwa tani |
| | (f) Mchanga | 2,000/= kwa tani |
| | (g) Madini mengine | 5,000/= kwa tani |

SEHEMU YA X

ADA YA USAJILI WA VYOMBO VYA USAFIRI

| NA | AINA YA CHOMBO | KIWANGO (TSH) |
|----|--|--------------------|
| 1 | Pikipiki ya Matairi mawili na Matairi matatu | 22,000/= kwa mwaka |

SEHEMU YA XI

ADA ZA UKAGUZI WA KIAFYA

| Na | AINA | KIWANGO TSH |
|----|---|----------------------------------|
| 1 | Nyumba za starehe (baa, vilabu vya pombe za kienyeji na nyumba ya kulala wageni | 7,000/=kila baada ya miezi sita |
| 2 | Maduka ya bidhaa | 4,000/= kila baada ya miezi sita |
| 3 | Nyumba za kutengeneza na kuuziwa vyakula na nyama choma | 5,000/= kila baada ya miezi sita |
| 4 | Ukaguzi kwa maombi ya kufungua biashara | 10,000/= |
| 5 | Ukaguzi kwa maombi ya kufungua biashara baada ya ukaguzi ili kufunguliwa upya | 10,000/= |
| 6 | Ukaguzi wa viwanda vikubwa | 100,000/= kwa mwaka |
| 7 | Ukaguzi wa viwanda vya kati | 50,000/= kwa mwaka |
| 8 | Ukaguzi wa viwanda vidogo | 20,000/= kwa mwaka |
| 9 | Ukaguzi wa wahudumu wa vyakula | 5,000/= kwa mwaka |

SEHEMU XII

VIBALI VYA UJENZI (BUILDING PERMITS)

| NA | AINA | KIWANGO TSH |
|--|--|-------------|
| (a) Ada ya idhini ya ujenzi | | |
| (i) | Ghorofa 2 na zaidi | 200,000/= |
| (ii) | Ghorofa moja | 100,000/= |
| (iii) | Nyumba ya kulala wageni | 100,000/= |
| (iv) | Kituo cha mafuta | 150,000/= |
| (v) | Nyumba ya makazi na biashara | 50,000/= |
| (vi) | Nyumba ya makazi | 30,000/= |
| (vii) | Ofisi binafsi,shule binafsi na hospitali/ zahanati binafsi | 150,000/= |
| (viii) | Maghala na bohari | 150,000/= |
| (ix) | Shopping malls na Hoteli kubwa | 300,000/= |
| (x) | Uzio | 50,000/= |
| (xi) | Majengo mengine ambayo hayajatajwa hapo juu | 30,000/= |
| (b) Ada ya mabadiliko (alteration) ya nyumba / jengo lilipo | | |
| (i) | Nyumba ya makazi | 20,000/= |
| (ii) | Nyumba ya biashara | 50,000/= |
| (iii) | Ghorofa | 150,000/= |
| (iv) | Kiwanda, bohari, ghala | 150,000/= |
| (c) Ada ya mabadiliko ya matumizi ya ardhi | | |
| (i) | thamani ya eneo husika | 10% |

**SEHEMU YA XIII
USHURU WA KITUO CHA MABASI**

| Na. | AINA YA GARI | KIWANGO |
|------------|--|------------------|
| a | Kwa gari kubwa (basi) kila linapoingia kituoni | 3,000/= |
| b | Kwa magari madogo (hiace, tax) | 1,000/= kwa siku |
| c | Pikipiki | 500/= kwa siku |
| d | Kwa basi saizi ya kati (coaster) | 1,500/= kwa siku |

**SEHEMU XIV
USHURU MWINGINE**

| NA | AINA | KIWANGO TSH |
|-----------|---|--|
| 1. | Ushuru wa chumvi | 6,000/= kwa tani |
| 2. | Ushuru wa mnada wa jumla wa kitu kinachonadiwa | 3% ya bei ya mnada |
| 3. | Choo cha umma cha kulipia | 200/= |
| 4. | Ushuru wa nyumba za kulala wageni (Guest House levy) | 10% ya bei ya kitanda kwa usiku mmoja |
| 5. | Ada ya maombi ya zabuni | 100,000/= hadi 200,000/= kwa kila moja |
| 6. | Ada ya kukodi ukumbi wa Halmashauri | Ukumbi mkubwa 300,000/= kwa siku Ukumbi mdogo 200,000/= kwa siku |
| 7. | Taasisi au mtu yeyote atakayefanya biashara ya kuuza viwanja kupitia Halmashauri atalipa: | Asilimia kumi ya thamani ya viwanja (10%) 20,000/= kwa fomu ya maombi |
| 8. | <u>USHURU WA NGOZI</u> 1. <u>ngozi ya ng'ombe</u> 2. <u>Mbuzi, kondoo</u> | 2,000/= kwa kila ngozi 1,000/= kwa kila ngozi |
| 9. | Ushuru wa vizimba sokoni kwa kila kizimba | 10,000/= kwa mwezi |
| 10. | <u>ADA YA PANGO LA VIBANDA SOKONI</u> 1. Vibanda vya duka upande wa ndani na nje ya soko 2. Vibanda vya biashara nyingine yoyote | 100,000/=Kwa mwezi 100,000/= kwa mwezi |
| 11. | Mchoro wa mpango mji utalipiwa 10% ya gharama ya kazi zihusuzo shughuli za huduma za uandaaji wa mchoro wa mipango miji. | 10% ya gharama ya uandaaji wa mchoro ya mipango miji. |
| 12. | Mawe (Beacons) | 10,000/= Kwa jiwe |
| 13. | Upimaji na ramani | 10% ya gharama za upimaji |
| 14. | Uthamini | 10% ya gharama za uthamini |
| 15. | Mabwawa ya ufugaji wa samaki,kamba, na mabirika ya chumvi | 100,000/= kwa mwaka |

JEDWALI LA PILI

(Chini ya Kifungu cha 15)

HATI YA KUKIRI KOSA

Mimi

.....nakiri
kwa hiari yangu mwenyewe mbele ya

.....
Ambaye ni Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya Mkuranga. Kwamba, mnamo tarehe..... ya mwezi.....mwaka..... nilitenda kosa la kukiuka masharti ya Kifungu chacha Sheria Ndogo za (Ada na Ushuru) za Halmashauri ya Wilaya ya Mkuranga za mwaka 2018.

Kwa Mamlaka aliyopewa Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya Mkuranga kwa hiyari yangu niko tayari kulipa kiasi cha Ada au Ushuru unaodaiwa pamoja na faini.

Nathibitisha maelezo hapo juu ni ya kweli na nimeyatoa kwa hiari yangu na ufahamu wangu.

Leo tarehe.....ya mwezi.....mwaka.....

Jina.....

Saini.....

Mbele ya:

Jina.....

Cheo.....

Saini.....

Sheria Ndogo za (Ada na Ushuru) za Halmashauri ya Wilaya ya Mkuranga

TANGAZO LA SERIKALI NA.162 la tarehe 27/04/2018 (inaendelea)

Muhuri wa Halmashauri ya Wilaya ya Mkuranga ulibandikwa kwenye Sheria Ndogo hizi kwa kufuata azimio lililopitishwa kwenye mkutano wa Halmashauri uliofanyika mnamo Tarehe 15 mwezi 03 mwaka 2017 na nembo hiyo ilibandikwa mbele ya:-

Eng: Mshamu A. Munde
Mkurugenzi Mtendaji (W)
Halmashauri ya Wilaya Mkuanga

Juma A. Abeid
Mwenyekiti
Halmashauri ya Wilaya Mkuanga

NAIDHINISHA

DODOMA

.....
MHE. SELEMANI S. JAFO (MB.)
WAZIRI