
KITENGO CHA UKAGUZI WA NDANI. 

LENGO  

KUTOA USHAURI KWA AFISA MASUHULI NAMNA BORA YA USIMAMIZI WA MALIGHAFI ZA TAASISI. 

KITENGO KINAFANYA SHUGHULI ZIFUATAZO: 

1. KUANDAA MPANGO MAKAKTI WA KAZI WA UKAGUZI 

2. KUHAKIKI NA KUTOA TAARIFA YA NAMNA YA USIMAMIZI WA UPOKEAJI,UTUNZAJI NA 

MATUMIZI RASILIMALI FEDHA ZA TAASISI 

3. KUHAKIKI NA KUTOA TAARIFA ZA FEDHA NA UENDESHAJI KAMA ZINAFUATA SHERIA, TARATIBU 

NA MIONGOZO ILIYOWEKWA KATIKA MATUMIZI YA TAASISI. 

4. KUHAKIKI NA KUTOA TAARIFA YA USAHIHI WA MGAWANYO WA MAPATO NA MATUMIZI KATIKA 

AKAUNTI ZA TAASISI 

5. KUFUATA TARATIBU ZA KIKAGUZI ZINZOESTANDANA NA VIWANGO VYA KIMATAIFA. 

6. KUHAKIKI NA KUTOLEA TAARIFA USAHIHI NA UKWELI WA TAARIFA ZA FEDHA ZILIZOANDALIWA 

KATIKA UFUNGAJI WA HESABU ZA TAASISI 

7. KUHAKIKI NA KUTOLEA TAARIFA MIFUMO ILIYOWEKWA YA UTUNZAJI MALI NA KUHAIHI WA 

MALI HIZO ZA TAASISI 

8. KUHAKIKI NA KUTOLEA TAARIFA ZA UENDESHAJI NA KUJIRIDHISHA KAMA MALENGO YA TAASISI 

YANAFIKIWA. 

9. KUHAKIKI NA KUTOLEA TAARIFA JUU YA MAPOKEO YA TAARIFA ZA MKAGUZI WA NDANI KWA 

MENEJIMENTI, NA KUSAIDIA MENEJIMENT KATIKA KUTEKELEZA MAPENDEKEZO YA YA TAARIFA 

YA UKAGUZI NA KUSIMIA UTEKELEZAJI WA MAPENDKEZO YALIYOTOLEWA NA MDHIBITI NA 

MKAGUZI WA SERIKALI(CONTROLLER AND AUDITOR GENERAL) 

10. KUHAKIKI NA KUTOLEA TAARIFA UDHIBITI ULIOWEKWA KATIKA MIFUMO YA KIELECTONIKI 

KATIKA TAASISI 

11. UKAGUZI WA WA MIRADI YA MAENDELEO INAYOTEKELEZWA NA TAASISI. 

KITENGO KINASIMAMIA NA MKUU WA KITENGO CHA UKAGUZI WA NDANI WA WILAYA. 

 

 


